CryEngine 3 Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม

3 posters

Go down

ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม Empty ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม

ตั้งหัวข้อ  healmeplz Tue Jan 31, 2012 7:44 pm

Custom Starterนี้สามารถปรับของใ้ช้เพื่อเข้าสู่ด่านต่อไป โดยจะเลือกอย่างอิสระแต่มีข้อแม้คือต้องอยู่ในกฎที่เนื้อเรื่องบังคับ
ประมาณว่า
1.ไม่มีอาวุธ
2.ใช้อาวุธใกล้เคียงแทน
3.ใช้ตามเนื้อเรื่อง
4.ใช้อาวุธที่เก็บได้มา

แต่4ข้อนี้ต้องดูความเหมาะสมก่อนจะเริ่มเนื้อเรื่อง โหมดนี้เป็นเมนูตัดไปคันกลางก่อนจะเริ่มเนื้อเรื่องขั้นต่อไป

ก็ประมาณนี้แหละครับถ้าไม่ได้ก็ขอเป็นเมนูหลักก่อนจะเริ่มเนื้อเรื่องบทต่อไปนะครับ

healmeplz
เลเวล 3
เลเวล 3

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม Empty Re: ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม

ตั้งหัวข้อ  Modern-Extra Wed Feb 01, 2012 11:40 am

ผมเห็นด้วยกับข้อ 4 ครับ เป็นอาวุธที่เก็บได้มันจะดูสนุกกว่า ในมุมมองของผมนะครับ
Modern-Extra
Modern-Extra
เลเวล 3
เลเวล 3

ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม Empty Re: ถ้ามีระบบCustom Starterจะดีไหม

ตั้งหัวข้อ  healmeplz Wed Feb 01, 2012 6:39 pm

Modern-Extra พิมพ์ว่า:ผมเห็นด้วยกับข้อ 4 ครับ เป็นอาวุธที่เก็บได้มันจะดูสนุกกว่า ในมุมมองของผมนะครับ
ครับแต่ก็สำหรับคนหลายๆคนที่ต้องการแบบอื่นๆด้วย จะได้มีหลายๆทางเลือกในการเริ่มบทต่อไป

healmeplz
เลเวล 3
เลเวล 3

ตั้งหัวข้อ  CryDead Wed Feb 01, 2012 6:52 pm

ตามพวกนี้ผมว่าถ้าเป็นเกมเพลธรรมดาจะมีพวกนี้อยู่ในตัวทั้งหมดก็ไม่ใช่เรื่องยาก กลับกันมันจะบังคับไปว่าต้องเลือก

แต่ถ้าเป็นไสตล์ปกติคือจะอยู่ใน Inventory จะจัดใช้ยังไงก็ตามใจ อาวุธตามเนื้อเรื่องการจัดสคริปให้ชักอาวุธนั้นออกมาใช้ก็ทำได้ครับ
CryDead
CryDead
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน