CryEngine 3 Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ

5 posters

Go down

เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ Empty เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ

ตั้งหัวข้อ  Artanis Tue Jan 31, 2012 9:51 pm

ผมคิดว่าน่าจะมียา ใช้เอาชีวิตรอด ระหว่างดำเนินเนื้อเรื่อง(ประมาณว่าตัวเองติดเชื้ออยู่) อะไรแบบนี้อ่ะครับ มันจะได้ดูสมจริงยิ่งขึ้น (ต้องดูเนื้อเรื่องอีกที)

Artanis
เลเวล 1
เลเวล 1

ขึ้นไปข้างบน Go down

เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ Empty Re: เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ

ตั้งหัวข้อ  healmeplz Tue Jan 31, 2012 10:16 pm

ผมเสนอ ยาเร่งสหมานแผล ยาเพิ่มขีดจำกัด(adinaline) ยาห้ามเลือด(เป็นแบบผ้าเย็น แปะแผลไปจะช่วยทำให้เลือดคงที่)
ยาแก้พิษหลอดฟ้า(ไว้แก้ติดเชื้อซอมบี้) ยาแก้พิษหลอดเขียว(ไว้ทำลายเซลล์ของเอเลี่ยนที่จะแพร่พันธุ์ใส่เรา เอเลี่ยนบางตัวจะใส่ตัวอ่อนกับเราแล้วรอให้ตัวอ่อนกัดกินเราไปเรื่อยๆ ถ้าฉีดยาเขียวตัวอ่อนจะค่อยๆตายไป) ยาแก้กล้ามเนื้อ(ไว้สาดใส่หุ่นยนต์ หุ่นยนต์จะติดสถานะพิษแต่เมื่อเราใช้จะทำให้กล้ามเนื้อกลับมาทำงานปกติอีกครั้ง)

ยาอาจเยอะไปหน่อยนะครับแต่ยังไงก็รับข้อเสนอไว้ด้วยนะครับ เพื่อความสมจริง

healmeplz
เลเวล 3
เลเวล 3

เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ Empty Re: เสนอ เรื่อง ยาในการใช้ชีวิตรอดระหว่างเดินเนื้อเรื่องครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Wed Feb 01, 2012 12:50 am

เสนอ1คนต่อ1 โพสได้เลยครับมันจะได้หาสะดวกกว่ามาต่อกระทู้คนอื่นครับ
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

http://drive.the-up.com

ตั้งหัวข้อ  Modern-Extra Wed Feb 01, 2012 12:11 pm

ส่วนผมขอเสนอ ยาแก้อาการเจ็บปวดต่างๆ ของตัวละคร มั้งครับ

ประมาณว่า ในขณะที่ดำเนินเนื้อเรื่อง ต้องหายาไปด้วย เพื่อยืดชีวิตของตัวละครนะครับ
Modern-Extra
Modern-Extra
เลเวล 3
เลเวล 3

ตั้งหัวข้อ  whiteblood Thu Feb 02, 2012 10:48 pm

กดดันนะครับ หาอาวุธอย่างเดียวก็หืดขึ้นคอแล้วนะ ยังต้องหายาแบบ Dead Rising อีกเรอะ? ไม่ไหวนะครับ T^T ถ้าหายาเพื่อช่วยคน ทำเควสก็พอว่า....

whiteblood
เลเวล 1
เลเวล 1

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics