CryEngine 3 Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ

5 posters

Go down

เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ Empty เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ

ตั้งหัวข้อ  healmeplz Tue Jan 31, 2012 10:26 pm

คืออย่างที่หัวข้อเลยนะครับ พระเอกเนี่ยเป็นชายแท้แน่นอน และเป็นนักโบราณคดีที่กำลังสำรวจป่า

มีนางเอก(เป็นทหาร)และเพื่อนร่วมทางอีก2คน(ซึ่งทำอาชีพตำรวจ)ที่ยังตามหาและเฝ้ารอคนที่ไว้ใจได้อยู่ ประมาณนี้แหละครับ ตัวละคร4คน

ในกลุ่มของนางเอกเนี่ยมีกันจริงๆ8คน(รวมพระเอก)

healmeplz
เลเวล 3
เลเวล 3

ขึ้นไปข้างบน Go down

เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ Empty Re: เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Wed Feb 01, 2012 12:58 am

ขอรายละเอียดและชื่อแต่ละตัวละครด้วยครับ
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

http://drive.the-up.com

เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ Empty Re: เอาตัวละครหลักเป็นมนุษย์ละกันครับ

ตั้งหัวข้อ  Modern-Extra Wed Feb 01, 2012 11:32 am

ผมว่าตัวหลักๆไม่น่าจะมีมากนะครับ สัก 6 คนก็พอมั้ง
ที่เหลือก็น่าจะเป็นตัวละครรองที่เพิ่มเข้ามามีเนื้อเรื่องผูกพันกับละครหลัก อิิอิ
Modern-Extra
เลเวล 3
เลเวล 3

ตั้งหัวข้อ  healmeplz Wed Feb 01, 2012 7:15 pm

Modern-Extra พิมพ์ว่า:ผมว่าตัวหลักๆไม่น่าจะมีมากนะครับ สัก 6 คนก็พอมั้ง
ที่เหลือก็น่าจะเป็นตัวละครรองที่เพิ่มเข้ามามีเนื้อเรื่องผูกพันกับละครหลัก อิิอิ

ผมเสนอไว้4
พระเอกชื่อประชารัฐ เกิดมาดี(รุน)เป็นนักโบราณคดีที่อยู่ๆก็หลงมาในกรุงเทพโดยที่จริงแล้วเขาอยู่ที่จังหวัดตราด เขาตามหาทุกคนจนเจอรุ้งและไม่รู้เขาจะติดสินใจร่วมกลุ่มหรือไม่
นางเอกมิลิกา พาดี(รุ้ง)เป็นทหารประจำกองพันที่5ที่เหลือรอดเป็นคนที่สุดท้ายในไทย เป็นหัวหน้ากลุ่มสินติภาพวิถี
ตำรวจคนที่1 ร้อยเอกสมพงศ์ เกิดมาดี(ราม)คนนี้เป็นญาติห่างๆของรุนแต่เขาเป็นตำรวจที่เหลืออยู่1ใน5คนในกรมตำรวจเขตสาทร
ตำรวจคนที่2 ร้อยโทกรการ สายอาชีพ(ริน)คนนี้เป็นเพื่อนร่วมงานของรามแต่ว่าได้ชวนรามมาเข้าร่วมกลุ่มกับรุ้งเพื่อหาวิธีทางให้หยุดความขัดแย้งนี้และหนีออกจากปัญหาพวกนี้ให้ได้

เนี่ยแหละที่ผมจะเสนอตัวละครหลัก ประวัติสั้นๆชื่อนามสกุลและการเกี่ยวข้อง

healmeplz
เลเวล 3
เลเวล 3

ตั้งหัวข้อ  gamthai Sun Feb 05, 2012 7:11 pm

เรื่องตัวเอกอยากให้เป็นแนวๆหนังสือ ต้องรอด อะคับ เป็นแค่นักเดินทางที่มีความรู้งูๆปลาเรื่องการเอาชีวิตรอดตอนแรก และพัฒนาจนมีประสบการณ์การเอาชีวิตรอดขั้นเทพได้คับ ส่วนเพื่อนรวมทางผมว่าไม่น่ามีนะ เพราะเกมมันจะได้หลอนๆหน่อย แต่สิ่งที่อยากมีคือระบบสัตว์เลี้ยงนะคับ อารมณ์จะคล้าย I AM LEGEND

gamthai
เลเวล 1
เลเวล 1

ตั้งหัวข้อ  Nouns Sat Feb 11, 2012 4:13 pm

ถ้ามี Charactor Customisation ด้วยยิ่งดีครับ เพื่อความไม่ซ้ำจำเจจนหน้าเบื่อจนเกินไป
Nouns
Nouns
เลเวล 5
เลเวล 5

ตั้งหัวข้อ  Modern-Extra Tue Mar 06, 2012 5:28 am

gamthai พิมพ์ว่า:เรื่องตัวเอกอยากให้เป็นแนวๆหนังสือ ต้องรอด อะคับ เป็นแค่นักเดินทางที่มีความรู้งูๆปลาเรื่องการเอาชีวิตรอดตอนแรก และพัฒนาจนมีประสบการณ์การเอาชีวิตรอดขั้นเทพได้คับ ส่วนเพื่อนรวมทางผมว่าไม่น่ามีนะ เพราะเกมมันจะได้หลอนๆหน่อย แต่สิ่งที่อยากมีคือระบบสัตว์เลี้ยงนะคับ อารมณ์จะคล้าย I AM LEGEND
ผมว่าน่าจะมีนะคับ อาจจะทำให้บ้าง Chapter ต้องแยกกันหาสิ่งของที่จำเป็นในการดำรงชีวิตหรือเอาตัวรอดผ่านไปใน Chapter ต่อไปก็ได้คับ อิอิ
เลเวล 3
เลเวล 3

ขึ้นไปข้างบน