CryEngine 3 Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ

2 posters

Go down

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Empty งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ

ตั้งหัวข้อ  CryDead Sun Aug 28, 2011 11:23 am

ผลงานหลังเทสมา 3 วัน เริ่มเป็นรูปเป็นร่างขึ้นเยอะ !!

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ 7BzFO

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ VM2qq

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ CkR1m

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ SD5q

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ J5U4v

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ VC9gK

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ UT8O3

เดี๋ยวอัพเดตเรื่อยๆครับ
CryDead
CryDead
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน Go down

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Empty Re: งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Sun Aug 28, 2011 7:16 pm

ลองไปเรือยๆครับอับเดตเรือยๆเยี่ยมครับ
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

http://drive.the-up.com

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Empty Re: งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ

ตั้งหัวข้อ  CryDead Mon Aug 29, 2011 4:50 pm

และแล้วแมพเก่าผมตามรูปที่โพสต์ก็ตาย....

เลยทำแมพใหม่มาทดแทน

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ 9nRKY

เริ่มปูปั้นใหม่ ดูดีกว่าครั้งแรก(โม้)

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ AMCWj

จัดแต่งเติมแก้อะไรเล็กๆน้อยๆ

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ NBRCR

ได้ชายหาดมาแล้ว

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Xuh9H

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ 9MEq9
ตรงนี้กะว่าจะใส่น้ำตกซะหน่อย

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ MVjy

หุบเหวมรณะ !! ตรงนี้ต้องแก้อีกหน่อยยังไม่ใส่เทกเจอร์อะไรเท่าไหร่

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ JSjoo

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ IFs8q

ดูอีกมุมนึง

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ KTRTg
ดูจากด้านล่าง หุบเหวมรณะนี้ภูมิใจนำเสนอเดี๋ยวจะแก้และนำมาโชว์ใหม่

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ VgS7p

ช่องแคบนรก เส้นทางที่จำเป็นต้องผ่าน...
งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ 1Ixxq
งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ K9NoE

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ JseCR

งานเข้าเมื่อค่ำพอดี...
CryDead
CryDead
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Mon Aug 29, 2011 7:44 pm

ลองหาแบบจริงมาเป็นตัวอย่างด้วยเวลาทำง่ายจะง่ายขึ้นครับ
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  CryDead Mon Aug 29, 2011 7:55 pm

Admin JUB พิมพ์ว่า:ลองหาแบบจริงมาเป็นตัวอย่างด้วยเวลาทำง่ายจะง่ายขึ้นครับ

Ok ครับคิดจะทำป่ดงดิบ ป่าดิบชื้น แบบ Farcry 1 อ่ะนะ
CryDead
CryDead
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Tue Aug 30, 2011 12:34 am

fraps เอาไว้ใช้ถ่ายในโปรแกรมได้นัครับ ทั้งภาพและ vdo ไฟล์รูปจะไำด้เล็กด้วยไม่ต้องแปลง
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  CryDead Tue Aug 30, 2011 1:38 am

ถ่ายรูปด้วย Fraps ล่ะครับ ภาพดีขึ้นเยอะขอบคุณครับ

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ SFC3c
งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ RGPh5
งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ T8sKX

เพิ่มมิติเงาสีสันในดงต้นไม้อะไรก็ไม่รู้ให้ดูดีขึ้นเป็นธรรมชาติขึ้นสวยขึ้นแล้ว *-*

ปรับแต่งโฉมหุบเหวมรณะจากด้านบน พัฒนาขึ้นยังไงเชิญดู

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Um5yp

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Ff9hr

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ AZZmM

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ UgNpd

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Vksa8

เพิ่มรายละเอียดต่างๆและสีรวมถึงเทกเจอร์

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ Hc6DE

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ AJznf

พื้นดินรอบๆและในนำเป็นกรวดหิน

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ IzLS9

พื้นขอบเหวด้านข้างก็ตกแต่งให้ดูดีเหมือนกัน

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ 2IDuP

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ GJsjs

งานฝึก CE3 SDK ของผมครับ OcfAK
ทำช่องทะลุไประบายสู่ทะเล

มีอะไรผิดพลาดตำหนิตรงไหนบอกได้ครับจะแก้ให้ดีที่สุด และจะพัฒนาส่วนนี้ต่อไปให้ดียิ่งขึ้นครับ :twisted:
CryDead
CryDead
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Tue Aug 30, 2011 6:15 am

เริ่มเป็นรูปร่าง ลองหาแบบมาองทำตามดูว่าจะคอนโทลได้ตามต้องการรึเปล่า
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  CryDead Tue Nov 29, 2011 7:56 pm

ด้วยความเกรียนผมจะเริ่มทำใหม่ทั้งหมดจะดีกว่า เนื่องจากความเห็นส่วนตัว ทำครั้งแรกๆ ดีกว่าครั้งนี้ซะอีก 222222
CryDead
CryDead
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน