CryEngine 3 Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ระบบ Killing Reward ครับ

4 posters

Go down

ระบบ Killing Reward ครับ Empty ระบบ Killing Reward ครับ

ตั้งหัวข้อ  meaner123 Sun Aug 28, 2011 10:42 am

ระบบ Killing Reward ก็คือระบบ Kill Streak นั้นแหละครับ แค่เปลี่ยนชื่อเพื่อป้องกันการ"โหล"

มาแบบละเอียดๆละนะ

สกิลทุกสกิล(ยกเว้นสกิลฟรี)จะต้องกดใช้ เมื่อกดใช้ จะได้ Exp+ 5 ด้วย หากตายก่อนกดใช้ สกิลจะหายไป(มี Itemกันสกิลหาย)
*ชื่อสกิลธรรดา จะเป็นสกิลฟรีติดตัว โดยจะต้องตายติดต่อกันถึงจะใช้ได้(สำหรับมือใหม่หรือพวกมือตกนั้นเอง)
*ชื่อสกิลสีเขียว ระดับธรรมดาซื้อใส่ได้เลย ราคาถูก
*ชื่อสกิลสีเหลือง ระดับดีขึ้นมาหน่อย ราคาค่อนข้างสูง แต่ไม่แพงเท่าไหร่นัก
*ชื่อสกิลสีส้ม ระดับปานกลาง ราคาสูง
*ชื่อสกิลสีแดง ระดับสูง ราคาสูงมาก ขายเป็น Cash
*ชื่อสกิลน้ำเงิน ระดับสูงมาก ขายเป็น Cash
*ชื่อสกิลสีดำเข้ม ระดับพิเศษต้องปลดล๊อกภารกิจโหดๆ ราคาสูงมาก แต่จะได้เป็นสกิลถาวร

Ravange เป็นอมตะ วิ่งได้ไม่เหนื่อย จนกว่าจะฆ่าได้ 2 คน
ต้องการ - ตายติดต่อกัน 8 ครั้ง

Mercy ทำให้เราเป็นอมตะ จนกว่าจะฆ่าได้ 2 คน
ต้องการ - ตายติดต่อกัน 6 ครั้ง

Berserk เพิ่้มเลือดของตัวละครเป็น 200เมื่อโดนชกจะไม่กระตุก *ผลจะหายไปเมื่อฆ่าศัตรูได้
ต้องการ - ตายติดต่อกัน 4 ครั้ง

UAV ใช้Droneเปิดเผยตำแหน่งศัตรูเป็นเวลา 10 วินาที(สามารถยิงทำลายได้ โดยมี Hp 100 เมื่อพังคนยิงจะได้ 50 EXP)
ต้องการ - ฆ่าติดต่อกัน 3 คน

Counter-UAV ปิด Redar และยกเลิก UAV(รวมถึงหุ่นโดรนสอดแนมอื่นๆ) ของศัตรูเป็นเวลา 10 วินาที
ต้องการ - ฆ่าติดต่อกัน 4 คน

Shock Wave ทิ้งระเบิดเสียงดังมาก ทำให้ศัตรูทั้งหมดหูอื้อ ติดสถานะจอสั่น พร่ามัว เป็นเวลา 3 วินาที ทุกๆ 10 วินาที(10 วิ ดังครั้งนึง) ระเบิดจะดัง 2 ครั้ง
ต้องการ - ฆ่าติดต่อกัน 4 คน

แก้ไขล่าสุดโดย meaner123 เมื่อ Tue Aug 30, 2011 3:28 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
meaner123
meaner123
เลเวล 5
เลเวล 5

ขึ้นไปข้างบน Go down

ระบบ Killing Reward ครับ Empty Re: ระบบ Killing Reward ครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Sun Aug 28, 2011 7:18 pm

น่าสนใจดีครับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

http://drive.the-up.com

ระบบ Killing Reward ครับ Empty Re: ระบบ Killing Reward ครับ

ตั้งหัวข้อ  meaner123 Sun Aug 28, 2011 7:31 pm

เพิ่มเติมครับ

Mortar Strike เรียกปืนครกสนับสนุนมายิงถล่มพื้นที่
ต้องการ - ฆ่าติดต่อกัน 5 คน

Fighter Strike เรียกเครื่องบินขับไล่มากราดยิงเป็นทางยาวระยะทาง 5*100 เมตร เวลาใช้ เล็งจากแผนที่ *สามารถกำหนดเส้นทางการยิงได้

A-10 เรียกA-10 มาปล่อยจู่โจมพื้นที่ โดยจะบินผ่านฉาก สามารถควบคุมปืนกลและมิซไซน์ได้ (คลิกซ้ายยิงปืนกล คลิกขวายิงมิซไซน์)*เครื่องบินๆผ่า่นครั้ง 3 ครั้ง
ต้องการ - ฆ่าติดต่อกัน 7 คน

Care Package เรียกคอปเตอร์มาปล่่อยกล่องสนับสนุนตรงหน้าที่เรายืนอยู่ เมื่อเปิด จะสุ่มกระสุน หรือระเบิดมือ

Dragonfly เรียกคอปเตอร์(โดรน)ขนาดเล็กมาเพื่อจู่โจมเป้าหมาย สามารถควบคุมโดรนได้ โดยอาวุธที่ติดที่โดรนมี ปืนกลx2 กระบอกกระสุน 200นัด,และจรวดเล็ก 20ลูก หากยิงหมดก็จะไป
มีHp 100
ต้องการ - ฆ๋า 7 ตัวติดต่อกัน
*Homefront - Air Assault Drone gameplay - map Green Zone- low quality *ราวๆนี้แต่ใหญ่กว่านี้หน่อยครับ(เท่าคน)

Spy Fly เรียกโดรนขนาดเล็กมาใช้สอดแนม โดยเราต้องบังคับเพื่อสอดแนมเป้าหมาย หากล๊อกเป้าหมายได้ จะแสดงให้เพื่อนเห็น และเราจะได้คะแนนด้วย!!
ต้องการ - ฆ่า 6 ตัวติดต่อกัน
*Homefront - RQ-10 Parrot Guide*ราวๆนี้ครับ แต่รูปร่างต่างไปหน่อยก็ได้

แก้ไขล่าสุดโดย meaner123 เมื่อ Tue Aug 30, 2011 3:29 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
meaner123
meaner123
เลเวล 5
เลเวล 5

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Sun Aug 28, 2011 7:33 pm

เพิ่มเติมไปใส่อันข้างบนเลยก็ได้ครับ
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  ToTenKopf Sun Aug 28, 2011 7:56 pm

ติดอยู่อย่างครับ มันต้องใช้ Cash ซื้อด้วยเหรอ ใช้เงินในเกมส์ก็น่าจะพอละครับ

แต่ผมขอเสนออีกอย่างนึงนะ คือ อยากให้จำกัดเวลและขั้นตอนในการได้มาด้วยครับ ถึงจะซื้อได้

ไม่อยากให้หามาได้ง่ายๆมากนัก เพียงแค่มีเงินก็ซื้อได้แล้ว มันไม่น่าติดตามครับ ( อยากให้เล่นปลดล็อคกันไป )

แต่อาจจะมีซื้อได้เลยเยอะๆหน่อย เดี๋ยวจะหาว่าเวลเยอะโกงอีก อิอิ

เกมส์มันจะเสียสมดุลก็ตรงนี้แหละ คนมีตัง ของเรียกใช้มันก็ดีตาม Killing Reward เทพทรูเลยทีนี้ 555+

ToTenKopf
ToTenKopf
Drive Club
Drive Club

ตั้งหัวข้อ  Admin JUB Sun Aug 28, 2011 8:00 pm

เรืองเทพทรูคงไม่ไหว เงือนไขแคชน่าจะเป็นแค่ตัวอย่าง
Admin JUB
Admin JUB
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  ToTenKopf Sun Aug 28, 2011 8:28 pm

พอนึกออกละว่าที่เสนอมาถ้าทำจริงๆรูปร่างมันจะออกมาเป็นยังไง

ถ้าเขาซื้อใส่หมดอะนะ 555+ กราดมันส์มากๆ อิอิ

ToTenKopf
ToTenKopf
Drive Club
Drive Club

ตั้งหัวข้อ  meaner123 Mon Aug 29, 2011 9:14 pm

Atility Stike - เรียกปืนใหญ่ยิงสนับสนุนพื้นที่ โดยวงจะกล้างกว่า Mortar Stike 2 เท่า

Meteor Stikeike - เรียกปืนครกให้ยิงถล่มทั้งแผ่นที่ โดยจะสุ่มจุดตก และเวลาตกจะไม่พร้อมกัน (ปืนครกจะยิงมาทั้งหมด 15 นัด)

Napalm Stike - เรียกเครื่องบินมาทิ้งระเบิดนาปาม สามารถกำหนดทิศทางการทิ้งได้(ไฟติดนาน 15 วินาที)
ต้องการ - ฆ่าติดต่อกัน 7 ตัว
meaner123
meaner123
เลเวล 5
เลเวล 5

ตั้งหัวข้อ  bosssamith Fri Mar 09, 2012 10:06 am

ขอเสนอนิสนึงนะคับ ผม ว่า งั้น มันจะคงเปงการเล่น แบบผู้เล่น ต้องเกิน ฝั่งละ 20 นะนั่น เพราะ ลองคิดดูสกิล แต่ละสกิลมันใช้ในหน่วยรบขนาดใหญ่ แล้ว คนเราก้อจะพึ่งพาสกิลมากเกินไปทำให้ระบบทีม นั้น ด้อยค่าลง เพราะมัวแต่ จะ เก็บแต้ม อย่างเดียว

bosssamith
เลเวล 1
เลเวล 1

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics